Cứu em với loa 02 mini tự dưng ngỏm!

Con 02 mini của e đang dùng bình thường thì tự dưng khi thực hiện cuộc gọi thì ko nghe thấy đầu bên kia nói gìhttp://tinhte.com/forum/images/smilies/confused.gifhttp://tinhte.com/forum/images/smilies/confused.gifhttp://tinhte.com/forum/images/smilies/confused.gif, mặc dù đầu bên kia vẫn nghe thấy bình thường. Đó là do hỏng loa có phải ko các bác.Thay loa mới cho con 02 mini này ở đâu thì tốt và money là bao nhiêu vậy ạ? e ở HN.Xin cám ơn các bác

Bác ra tiệm bán linh kiện, mua một cái loa 15k rồi về bung máy ra thay. Loa O2 Mini xài socket nên rất dễ thay

Nhưng nếu thay ko khéo lỏng dây Sotket trắng màn hình thì mệt á:D

mở loa lớn lên xem còn nghe ko bác, mở nhạc lên nữa, nếu ko nghe thì loa hư rồi đó, thây hết mấy chục nghìn thôi.

Bác lấy earphone cắm vào nghe thử xem đường aud có ko nếu có thì loa hư, níu ko thi cái khác hỏng khỏi mua oan cái loa

loa ngoài vẫn nghe bình thường,e nghĩ chắc là hỏng loa của phone vì khi đàm thoại mà ko nghe thấy gì cả, mặc dù đầu bên kia vẫn nghe thấy mình nói bình thường e nghe nói có thể thay bằng loa của Nokia 7610 hoặc N6230 có đúng ko các bác.E là newbe nên ko dám tự thay bác nào có thể cho e biết chỗ nào sửa chữa có uy tin ở HN, e chân thành cám ơn

Mình ở Sài Gòn không biết địa chỉ uy tín ở Hà Nội nhưng nhớ cái O2 neo cũ cũng bị bệnh này và sửa mất 30 nghìn thôi.

Lúc trước loa của em bị rè, đi thay loa khác được thằng thợ khuyến mãi một cái màn hình mới luôn. Bác cẩn thận nhé, phải thỏa thuận cẩn thận trước khi sửa mới được.

bác hãy test tất cả các khả năng có dính dáng đến phone và cả earnphone rồi nói rõ cho anh em biết mới nói truêyj chứng và có cách sữa;). Tình trạng này chắc bác phải nghe đt bằng tai nghe rồi:D

Ra cửa hàng link kiện mua loa của NOKIA 6100 về tự thay, loa Mini xài chung 6100 dc và ko cần phải hàn gì cả, gắn vô là xài thôi, 5K cái cả rổ :smiley:

Không bị sao đâu pác. Lỗi này anh em bị hoài. Nó bị chập mạch chổ cái lổ cắm tai nghe đó. Pác lấy cái đầu cắm tai nghe chọt ra chọt dô vài lần là em nó ok ngay thôi. Còn kỹ hơn nữa thì lấy xăng Zippo lau sơ là ok. Cái dụ “chọt ra chọt dô” thì chắc pác làm tốt nhẩy!? :smiley:

Nếu hỏng loa thoại bác chỉ cần ra cửa hàng bán linh kiện điện thoại Nokia mua loa của Nokia 6230 về chỉ cần đặt vào đúng vị trí là OK thôi. Khó nhất là tháo máy ra cơ bác à.

Bác ở HN thì chỉ dùm e chỗ sửa chữa có uy tín với???, sợ mang máy đi vào chỗ mấy ông thợ luộc thì lại tiền mất tật mang.Máy 02 tháo khó lắm hả bác chắc phải từ bỏ ý định tự thay rùi~X(~X(

ủa vấn đề của loa lại liên quan đến chỗ phone là sao hả bác?Thời gian trước máy e lâu lâu mới bị mất loa một lần nhưng đặt máy xuống gọi lại thì lại nghe thấy, nhưng lần này thì tịt hẳnk kết nỗi cuộc gọi mà chẳng nghe thấy gì cả, mà giờ lúc sạc pin đèn nó báo máu xanh chứ ko phải ko phải màu da cam như trước nữa, chằng bít tại sao,hic các bác chỉ dùm e với!!!

đâu phải bị lao đâu mà cứ đi thay! thay về cũng bị lại thôi. tại cái jack cắm (trước đó bạn có sài tai nghe đúng ko ?!) đút tai nghe vô lại rút ra nó trả lại cho bạn ! còn muốn hết bị vĩnh viễn thì ra tiệm uy tín nó khắc phục triệt để, mà cái vụ này hình như chả có đc mấy tiệm biết làm! nó toàn phán hư loa ko à !

híc, tình hình là e chọt ra chọt vô cái lỗ heaphone rồi mà vẫn không ăn thua, mà chưa có điều kiện để về HN sửa,e nghe nói là 02 mini có chức năng phone bằng loa ngoài có phải ko ạ, nếu có sử dụng chức năng này ntn hả các bác,
híc mấy hôm nay toàn phải dùng em N6210 tuy ko có chức năng gì nhưng thấy cũng hay nhưng vẫn nhớ vợ 02 quá!

khi đã nhấn nút để thực hiện cuộc gọi, bạn nhấn và giữ phím gọi đó cho tới khi loa ngoài và biểu tượng được bật! Để tắt loa, làm tương tự

ko phải do giắc đâu. nếu do chập giắc thì loa ngoài tịt luôn và mic cũng tịt luôn làm gi mà người đầu kia nghe được. bạn thử 2 cách sau:
tháo máy a, loa o2 mini có 2 thanh dồng để tiếp xúc với mạch chứ ko hàn nên bạn bẻ lạ cho nó tiếp xúc. nếu đo thử thấy cháy thì ra 39 nguyễn du hn để mua. hôm trước tôi mua loa ngoài hết 20k. thay cũng dễ thoi. ko liên quan gì đến màn hình cả. hôm trước tôi cũng tự thay mà

E cám ơn bác, giờ thì em nghe gọi được bằng loa ngoài rồi, các anh em ở diễn đàn của mình thật tuyệt vời quá, thắc mắc của em được mọi người chỉ bảo tận tình, e xúc động quá. handheld đúng là No.1

Nho a e giup do E90

Toi vua mua con E90 muon hoi a e giup lam the nao vao mang doc dc tieng VN, chan thanh cam on.