có thể chia ổ cứng của máy ,không làm ảnh hưởng đến hệ điều hành nhé

Mính có cái laptop Toshiba A-300 ổ cứng 320G đã được chia 2 ổ mồi cái 160G ,máy chạy Vista home .mình muốn dùng hiren boot chia làm 4 ổ đĩa cho tiện dụng và dễ quản lý, nhưng sợ hư máy nên chưa dám, anh em nào có kinh ngiệm xin chỉ giáo dùm cho , cảm ơn trước nhé

Nếu bạn dùng đĩa Hirent’boot thì sài Acronis là đảm bảo nhất,chỉ cần bạn lưu ý đừng đụng vào phân vùng recovry (sẽ nhìn thấy khi chạy acronis).Bạn click chuột phải vào parttion muốn chia và chọn reszie (chọn dung lượng bạn muốn giữ lại cho ổ đó).Chúc thành công .

Ko thích Acronis thì dùng PQ magic nhưng bản mới vào nhé hình như hirrent 9.6 tuy nhiên acronis vẫn sướng hơn nhìu he he

chạy vista thì dùng disk management của vista mà chia cho nó lành, nó hỗ trợ tốt good lắm đấy và cũng kợ đụng đến phân vùng recovery

Em dùng partition magic mãi mà có làm sao đâu, chưa bao giờ bị mất dữ liệu. Dùng acronis cũng tốt.

dùng acronis 10 chia trực tiếp trong win vista luôn, dể hiểu, dễ sử dụng, lại an toàn.

Đơn giản nhất không cần đến đĩa boot
Bác vào Manage/Disk Manager/ Chọn phân vùng ban muốn chia/ Chọn Shrink và làm theo hướng dẫn là Ok ngay

cái DV5t của em ổ 250 GB , chia bằng disk management trong vista đc phân vùng mới là 100 gb , còn phân vùng hệ điều hành

thì 120gb vì thấy ổ C hệ điều hành còn trống nhiều quá để uổng nên shirnk nữa thì lại ko đc , ko biết các bác có bị như thế ko ,
Nhưng sau khi tìm hiểu thì em sử dụng Acronis 10 chia ngay trong hệ điều hành luôn rất đơn giản dễ làm nhưng cái này hơi bị

yếu tim ở chỗ khi phân vùng lại bằng thằng Acronis thì nó sẽ chạy recovery lại đó ! dữ liệu mấy cái ổ D,E… thì ko sao hết

nhưng phần mềm cài trong ổ C hệ điều hành thì mất hết . Nếu máy có revovery thì ko sao còn máy ko có thì phải cài win lại

thì phải , ko biết các bác có gặp tình huống như em ko chứ nó làm em đau tim 1 lần rồi , cũng may là vẫn còn recovery trong máy .

Sau khi chạy Recovery lại thì cái HDD đã đc chia như mong muốn .