Có bác nào downgrade được Vista xuống XP của dòng Vaio SR ko?

Em mới sắm chú Vaio SR129E, đi kèm máy là Vista Home Premium. Dùng được 3 ngày thì bực mình với cái Vista này quá, định down xuống XP dùng mà ko nổi, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với. Em thì không khoái XP không bản quyền, do vậy có phưong án nào có bản quyền là ổn nhất.

Thấy dòng Vaio Z của Sony có thể có option downgrade, phải chăng lại phải bán SR đi mua Z nhỉ?

Bạn tham khảo ở đây ](http://www.vn-zoom.com/f258/windows-xp-sp2-tich-hop-sata-208400.html)xem thế n:)

Hi,
Thu vao link: ftp://ftp.vaio-link.com/PUB/VAIO/ORIGINAL/ , len tren tro ve upper level,
sau do thu vao cac phan downgrade, hoac original, hoac xp driver xem sao nhe.
NamHV

Dòng SR mới của Sony chính hãng cho phép downgrage từ Vista xuống XP mà, nhưng khá lâu đó, gần 6GB nhé, download xuống khoảng hơn 10 giờ nhé. Thông tin xin vui lòng vào sony vietnam nhé,

Dòng này hình như đều dùng Vista Business mà, có nghĩa là kèm DVD downgrade xuống XP Pro. Bác kiểm tra tem trên thùng đi, coi chừng dính hàng Refurbished hoặc bị thằng bán đổi hệ điều hành rồi (Vista Biz bán cao hơn Home Pre nhiều).

Con SR290 của tôi có 2 DVD để downgrade xuống XP Pro mà.

vaio sr nếu chọn vista business thì nó cho sẵn cái đĩa để down xuống xp
chứ nếu dùng home thì hok có đâu

:smiley: giá khác nhau mà

mình đang dùng sr190

Đào đâu ra đĩa hả bạn.Trong vista bạn xem cái lai sờ sừn,sau đó gọi điện cho microsoft VN,đọc cho nó cái đó.Nó sẽ đọc lại cho bạn k3y bản quyền của xp.Bạn cài Xp và dùng key đó.Mình vừa làm vậy xong:P

Chú Vaio SR của em là Vista Home Premium, và mua 2nd nên không thấy đĩa CD hay DVD gì để down hay up-grdare gì cả. Bác gì bảo em down trên sony vietnam mà em tìm mãi ko hiểu ở đoạn nào.

E cũng dùng SR nè,nhưng là SR140 và Win đi kèm là Premium,k có đĩa Down XP nhé,Giá chênh nhau khá nhiều thì làm sao mấy dòng Pre có đĩa kèm theo…
Bro gọi điện cho Micro VN và làm được vậy hả??:-c

Bác cho em mượn 2 các DVD downgrade xuống XP Pro của bác được ko? Chắc dòng SR dùng chung được

lên win 7 đi bạn. Máy ngon dùng win7 cho mượt, giao diện lại long lanh chứ ko thô ráp như Xp lỗi thời. Về mức độ tương thích phần mềm thì ok nhé, mình cũng cài nhiều soft linh tinh nhưng thấy vẫn khá ổn.

Bác vào notebook review nó có mấy bài hướng dẫn chi tiết đấy

Em đang tìm mượn bộ DVD Recovery của XP cho dòng Vaio SR, bác nào ở HN có thì reply 1 cái em đến tận nơi mượn ạ

Bác lên thẳng web của Vaio mà down các driver về bác à !

Sau đó bác kiếm cái bản XP mà cài … Giờ **** XP thành bản quyền dễ ko ý mà bác !

Nhưng ngay cả trên site chủ thì Vaio cũng khuyến cáo là có 1 số nút Function sẽ ko chạy đc mượt mà trong XP ,hoặc là tê liệt hẳn !

Ko em thấy lên Win 7 cũng là 1 ý kiến hay … Mặc dù em ngại cài lại linh tinh nên chưa chuyển qua … he he …

Bác cho em hỏi tí là Win 7 có tương thích với nhiều phần mềm ko ạ ? Driver thì vẫn chạy tốt với những cái dùng cho Vista đúng ko ạ ??? Em sợ nhiều cái ko tương thích nên chưa dám cài … Bác cho em ít kinh nghiệm nha !

W7 tương thích với hầu hết các soft hỗ trợ vista, chạy cũng nhanh và đa số driver vista cũng dùng được cho W7. Tất nhiên về tuơng thích và độ ổn định thì W7 vẫn chưa bằng được XP, ít nhất là cho tới hiện giờ:D

Bác chủ topic này đúng là ngược đời. Dùng Vista sướng thế ko thích lại thích về cái XP cổ lỗ sĩ làm gì? Tại bác chưa dùng quen đấy thôi. Em dùng quen thấy thích hơn XP rất nhiều. Bác downgrade về XP chả khác nào bác đang bận comple lại muốn cởi hết ra để…đeo cái lá nho. hehehe

Tớ chỉ thấy XP và Windows 7 hay thôi. Vista như đồ bỏ. Dùng nặng và chậm vãi cả hàng.

SR hạ xuống windows XP ok mà bác

hạ xuống ok nhưng em muốn bản XP của SR xịn