Có bác nào đã dùng Hp rw6828 xin chỉ giáo

Tôi mới dùng nhưng thấy nó khởi động chậm quá. Có cách nào khắc phục được không?

Chậm là như thế nào hả bác? Nếu chậm từ 3’,5’ hay hơn thì đó mới là vấn đề, chứ WM05 khởi động chậm là chuyện bình thường!

Bác cho hỏi thêm khi cài Wisbar phải đến 30’ sau mới chạy được. Có cách nào khắc phục kp?

Wisbar vốn rất nặng và load lâu nhưng 30’ thì là có vấn đề rồi! Bác thử cài hai bản mới của WA2 và WAD là 2.6.0.8 và 1.1.0.8 xem sao!
Tải tại: Lakeridge Software

Cám ơn bác nhé. Em đã cài xong và chạy ngon rồi.
Bác làm ơn gửi vừng cho em nhe. thaibs@gmail.com

Tôi cũng đang nhắm chú này. Bác cho mấy cảm giác về nó xem thế nào, nhất là chất lượng sóng và pin, âm thanh, wifi.

Chất lượng sóng tốt, pin dùng 2-3 ngày
Âm thanh hơi nhỏ, wifi tốt.

Dùng thử 1 lúc,cảm nhận tí,chả biết có đúng không::smiley:
Nếu so Wifi với HP6365 thì còn lâu mới bằng.
Tôi cảm thấy nói chung dòng HP khởi động chậm hơn các dòng máy khác!?
Nếu so sánh cường độ tín hiệu với Atom-Exec thì cùng ở một địa điểm truy cập Wifi thì HP6828 cũng không lại được!

Em cũng đang xài thử 1 em.
Nhận xét : Không có gì chê cả.
Tuy Pin 6828 có kém hơn 6365 do xài W2K5 mà.
Còn các chức năng khác thì Wifi em thấy cũng ổn đấy chứ.

Các bác ơi, muốn Hard reset cho 6828,6818 thì bấm vào đâu nhỉ?

Bạn thực hiện như sau:
Bấm và giữ 3 phím Answer/Send, Power và End Call. 2. Trong khi giữ các phím trên, dùng bút ấn vào lỗ reset, đợi cho đến khi máy khởi động lại. 3. Khi máy khởi động lại, nhả các phím trước, sau đó rút bút khỏi lỗ Reset.
Thân!

Đúng như các bác kia nói WM5 khởi động chậm là chuyện bình thường,nhưng ko lâu đến 3’ hay 5’. Nếu như bác cài tất cả phần mềm ra thẻ nhớ thì khi khởi động máy sẽ rất chậm. Còn nếu như bác cài thẳng vào máy thì theo em nghĩ khởi động chỉ mất khoảng tầm 1’ là cùng.:smiley:

Ặc, hard reset gì mà phức tạp thế nhỉ. Lại còn đắt nữa chứ.

Nhân tiện hỏi các bác về miếng dán màn hình cho con HP 6828 này, ở Hànội thì mua ở đâu là tốt và hợp lý nhất. Các bác chỉ cho em với, cảm ơn trước nhé

Miếng dán HP6828 này bác có thể ra (20 Trần Quốc Toản-21 Ngô Thì Nhậm),hôm trước em vừa dán ở đó.

Cám ơn bác, sao phức tạp vậy, làm sao mà 1 tay giữ 3 phím kia được, còn một tay để chọt đây:confused:

Many thanks em bận ko đi xem được nên hỏi bác thêm thông tin rồi chạy ra mua luôn, tổng thiệt hại là bao nhiêu hả bác, miếng dán loại gì thế.