Cho hỏi về máy PALM, TREO

Em đang định mua 1 con PPC , nhưng dạo này em thấy trào lưu PALM, TREO gì đấy. các bác cho e hỏi máy Palm , treo có gì klhác biệt với PPC kO??

PALM và PPC có rất rất nhiều khác biệt bác ạ. Bác có thể tìm một số bài review để biết rõ hơn.
Palm: Phần mềm nhỏ nhẹ không đòi hỏi nhiều bộ nhớ như PPC. Giao diện đơn giản…v.v, và cuối cùng là ko support Unicode.
PPC: giao diện khá dễ dàng cho những người đã quen với Windows, phần mềm cần chỗ “bự” và support Unicode…
Tóm lại bác có dịp lên Y5 hay mấy chỗ các bác nhà ta hội họp để review và…trải nghiệm :stuck_out_tongue: .
Em thì ghiền Palm rồi, đang chờ đợi treo 755p… không biết có bác nào ship đc giá rẻ ko nhỉ… :smiley:

Khác biệt nhiều lắm bác ạ, mà khác cơ bản nhất là hệ điều hành. Ngoài những cái khác bác dtnni đã nêu thì Palm dùng có phần ổn định hơn PPC. Nếu bác có điều kiện thì nên thử cả 2 cho biết! :slight_smile:

em phải cố kiêm 1 con dùng xem thế nào mà nhiều người ca ngợi thế!

Nếu có đk thì 2 tay súng đi…chỉ sợ lúc đó ko biết xài em nào, bỏ em nào thôi…hehe…

Bác cứ xài thử đi, đảm bảo không hối hận. Tiếc nhất là không support Unicode thôi. Em xài Treo quen rồi, khi cầm lại PPC Phone chỉ muốn đập đi thôi.
Nhưng nói trước Palm Treo phục vụ tuyệt vời cho công việc chứ còn mục đích giải trí thì xin mời bác xài PPC nhé.
Sau một thời gian xài Treo 650 lẫn MiniS song song, em rút được kết luận: “Treo với những thao tác ít nhất mà đạt được yêu cầu nhanh nhất”.

Theo em mỗi loại có 1 đặc tính riêng bác ạ!Hai tay 2 súng thì miễn bàn rồi.
Cơ bản là như bác dtnni nhận xét.
Em cũng mới dùng Palm và thấy nó cũng …hay. Bác có thể tham khảo thêm về các loại Palm Tại đây

Chúc bác tìm được 1 chiếc PDA vừa ý!

Nếu bác muốn dùng Palm OS thì xài Treo 600 - 650 - 700p - 680 hay mới hơn là 755p.
Còn dùng Window OS giống ppc thì Treo 700w - 700wx -750.
Tùy bác lựa chọn thui :slight_smile: Tất nhiên hệ máy càng mới thì bộ nhớ hoặc CPU lớn hơn.

đồng ý…với các bác…treo phục vụ tốt cho công việc lại đơn giản bây giờ nhiều phiên bản rùi tính năng vẫn ko có tiến triển mấy. Tuy nhiên nếu ai dùng những phiên bản sao này thì sẽ phát hiện ra những điều cực kỳ thú vị từ treo680.750.700p…vvv.vvv…
Treo650 ôi sao mà yêu cái enten của em qué…hé…hé

Ước mơ của em là 1 tay Treo 680(+pin dung lượng cao), 1 tay xài HX4700, vai đeo Macbook Pro 2.33. Không biết ngày nào mới đạt được đây.

Tôi đang xài cả 2 loại; Palm Treo 680 + LifeDrive và Cingular 8525 (Hermes, TyTN) cài WM6 nhưng vẫn cho điểm Palm cao hơn nhiều, nhất là so sánh giữa Treo 680 và Cingular 8525. Tôi vẫn chưa tìm được điểm nào hay của WM6. HSDPA là lý do duy nhất mà tôi mua Cingular 8525 chứ không phải là unicode và WIFI, lại càng không phải do tính năng “cỗ máy văn phòng di động” hoặc “thiết bị giải trí đỉnh cao” như báo chí của mình hay thổi phồng :slight_smile: Nếu xét kỹ Windows Media player thậm chí pocket player thua xa Ptunes; và Office Mobile vẫn chưa thể so sánh với Documents to go. Bạn không tin? Vậy hãy dùng Excel Mobile lập, thay đổi công thức, hàm trong file excel và mở thử file pdf.

Em cũng xin bỏ thêm một phiếu cho Palm, không còn lời nào ca ngợi nữa vì các bác đã nếu ra rất nhiều ưu điểm rùi, chỉ tiếc là chỉ có những dòng Palm gần đây như Treo 600- 650- 700- 680… là có phone cho nên ngày xưa em cũng được trang bị 2 súng rưỡi( 1 Palm và 1 ĐT), còn bây giờ thì em bán hết rồi chỉ sài một em PPC thui( xem dưới chữ ký của em á) nói chung là Palm vẫn là number 1.:smiley:

Anh em cho hoi toi rat muon mua mot chu palm treo 650, thi mua o dau va gia bao nheu.rat cam on.

Bác search trên diễn đàn, hình như airshop 95 Hồng Hà có bán Treo650 mới đấy. Hôm trước mình hỏi thì chỉ còn 1 con CDMA thôi thì phải.

Bạn vào mua bán rao vặt này mà xem, cũng có người bán đấy, nhớ xem kỹ name có bị ban. vì mua bán không nghiêm túc không nhé. link đây nè:
http://www.ppcvn.com/diendan/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=13
chúc tìm được chú máy ưng ý và mở rộng cộng đồng palm.:slight_smile:

Uh cam on ban rat nhieu nhung minh khong hieu co nhung may cung la palm treo 650 nhung lai khong fai cua palm one ma lai la cua cinhgula ( deo fia tren ben trai ).dieu do co khac gi nhau khong
cam on ban

Máy Palm One là hàng sim free, còn Cingular là máy unlock, không khác biệt gì cả nhưng bác nên mua máy Sim free thì tốt hơn, sóng sẽ ổn định hơn so với máy unlock!
PS: Bạn nhớ gõ tiếng Việt theo Nội quy nhé. :slight_smile:

Hoang mang khi sử dụng Palm 750v

Các bác tiến sĩ, kỹ sư về Palm cho em biết tí. Em thấy Palm 750 pin kém quá, không biết có giải pháp gì không?
Các ơn các bác nhiều!

“bó tay” bạn luôn!!! Hỏi thêm bạn smile188: nếu bạn mua PPC/Phone bạn chọn 02 hay HTC/Dopod?

Máy unlock hiệu khác thì không biết chứ riêng Palm Treo model nào cũng vậy chỉ khác nhau cái vỏ ngoài và ROM/Firmware. Nếu thích bạn có thể flash ROM/Firmware của máy SIM free vào máy unlock (600, 650)

Bạn thần đồng, pin như vậy là do thiết kế và do nó dùng WM. Giải pháp: a, Mang theo dây sync zin, sạc mọi lúc mọi nơi. b, Mua thêm pin.

Bác nói sao chớ em đang dùng 750 thấy Pin dùng còn lâu hơn 680 khoảng 1 ngày (mặc dù cùng 1 loại Pin, 1200mAh).