Cho em hỏi về Box HD media player

Các bác cho em hỏi về Box HD media player. Nó hoạt động như thế nào và hỗ trợ đọc được những đuôi nào với.Em có bộ Pana SC-PT865 không biết kết nối qua USB có xem được film HD không các bác nhỉ.Bác nào giúp em với

Box HD player là 1 cái đầu phát các file video và audio từ các phương tiện lưu trữ như là USB, HDD lên lcd, plasma. Các định dạng mà đầu HD hỗ trợ khá phong phú từ các định dạng video và audio thường như avi, mp3, wmv, vob, wma,… cho đến những định dạng audio và video chất lượng cao rất thịnh hành bây giờ như là mkv, flac, dts. mov, ts, m2ts, wma pro,…

Bạn kết nối HD player với lcd, plasma qua dây HDMI và nối bộ dàn của bạn với HD player thông qua cổng quang (optical) là được

Các bác ơi thế Box HD media Player thì dùng HDD 2.5inh hay 3.5.Hình như là có 2 loại vậy mình dùng loại nào thì tốt hơn các bác nhỉ.Vì em thấy HDD 3.5 thì rẻ hơn mà.Với lại các bác cũng giúp em lựa chọn Box HD media nào luôn nhé, đương nhiên là ngon bổ và rẻ rồi.Em có thấy trên icyshop WD có hơn 500k rẻ quá nhưng ko bít ntn…Các bác giúp em nhé

hình như bạn đang nhầm giữa HDD box và HD media player thì phải. HD media player cũng có nhiều loại, có loại chỉ gắn được ổ cứng ngoài qua usb, cũng có loại gắn được ổ cứng 3.5 inch vào trong box media player và cũng có cả loại cắm ổ cứng ở ngoài qua module sata ngoài. HD media player thì rẻ nhất tầm 2t4 (WD TV) , nếu theo tiêu chí của bạn là ngon bổ rẻ thì mình đề xuất con Kaiboer K100 giá tầm hơn 3tr 1 chút, ngon và ổn định hơn con WD TV khá nhiều

Có loại HD media player nào thu được chương trình từ TV không bạn?

Nếu thu bằng cách nối vào tín hiệu hình ra của TV hoặc VCR thì dễ, nhiều hộp media player 2,5" cũng làm được. Còn nếu nói phải tự thu, tức phải có turner built in thì tôi chưa thấy có cái nào.

có TVix làm được mà bác khi lắp thêm bộ HDTV Tuner T530 :smiley:

TVix 7000A hoặc là Kaiboer K200 là giải pháp cho bác, theo em nghĩ là vậy, thật ra thì giá cả của Kaiboer K200 cũng không phải là quá cao, nhưng K200 nếu mua về mà chưa up firmware thì chỉ đọc được file suv chứ không đọc được srt (đối với phụ đề). TVix 7000A thì tiện lợi hơn, mua về là xài được liền khỏi up firmware j.

Có TViX M-6500A + TV Tuner T-430 là có thể tự thu chương trình TV (THKT số VTC). Và đặt lịch thu cho cả tuần được nữa.
Hoặc loại TViX R-3300 + bộ thu thì sẽ thu được cả truyền hình KT số và truyền hình cable (analoge).

Hình như con đấy ko kết nối với Kaiboer k200 hoặc các đầu HD Player qua DTS được thì phải (mặc dù có đầu DTS nhưng hình như chỉ nghe được qua DVD thôi thì phỉa hixhix). Không biết bác nào biết cách khắc phục chưa để em còn làm con HD Player về xem HD chứ ko lởm quá

Mua thêm con Tvix 3300 hoặc con Acryan DVR là được thôi mà.
Có chú Itab48R có thu được tivi nhưng là tín hiệu KTS vệ tịnh, bắt buộc phải có anten chảo mới dùng được!

Nếu bác cần thu thường xuyên thì nên chọn TVIX còn nếu thu tín hiệu hình ảnh từ tivi xuống thì bạn có thể lựa chon HD Pro-DMB giá thành hợp lý hơn TVIX

chủ thread thử ngó qua M6 xem:D

HD Pro DMB có firmware của tvix6600N chạy cực chuẩn…các bác test mà xem!!!

nhà e dùng con mac mini xem qua HDMI sướng tê tê

Mac Mini và HTPC xài bất tiện hơn HD Player nhiều

HD Player bất tiện ở phần biên tập và quản lý phim, đa số đều phải thực hiện qua máy tính.

Nếu bác muốn tìm hiểu sau hơn về HD thì mời bác ghé qua diễn dàn HDvietnam sẽ được chia sẻ những thông tin cân thiết nhất cho bác .

Nếu không cần thu chương trình trực tiếp từ TH Cable thì có thể thu qua A/v của TV bởi các thiết bị sau:
DNET R838
HDPRO DMB

Một số đầu chạy HD loại rẻ của Buffalo có loại nào có khả năng phát file phụ đề tiếng Việt không nhỉ. Chưa thể đầu tư sâu rộng mà có thể thưởng thức HD trên LCD chứ xem trên máy tính màn hình nhỏ quá không thích tý nào .