cho em hỏi cách đưa tiếng mic ra loa của dell inspiron 1520

[FONT=Arial][size=2]Vấn đề của em là khi cắm mic ngoài vào,nói vào mic thì không có âm thanh phát ra ở speaker,mặc dù âm thanh vẫn nhận.Nếu dùng bất cứ phần mềm record nao thì cũng đều thu được tiếng của mình.Các bác đừng bảo em đang để mute mic vì tất cả các thanh trong volume control em đều thử hết rùi
[/size][/FONT]
[FONT=Arial][size=2]Search google thi cũng đã nhiều bác hỏi về vấn đề này nhưng mà chả kiếm được giải pháp nào vì đa phần người trả lời đều cho rằng lỗi này lỗi kia.[/size][/FONT]
[FONT=Arial][size=2]Nhưng theo một số người thì thực ra đây không phải là vấn đề mà là một yếu tố được thiết kế.Đa phần máy hiện nay đều tích hợp mic nên trên một số máy đời mới người ta làm vậy để ngăn ko cho bình thường tất cả những âm thanh xung quanh đều qua mic và phát ra loa.điều đó có đúng ko ạ? em gà chả biết gì.
[/size][/FONT]
[FONT=Arial][size=2]Nhưng chẳng lẽ ko có cách nào để làm âm thanh vào mic ra loa được sao.để phục vụ một số nhu cầu như hat karaoke chẳng hạn,hay phát âm tiếng anh.Vậy mong các cao thủ handheld chỉ cho em cách nào đấy để làm tiếng từ mic ra loa được hay có phần mềm nào làm được việc này thì bày cho em a. [/size][/FONT]

ic,không bác nào giúp em được vụ này à:(

help me ~X(

Vấn đề này của bác em cũng đã từng gặp nhưng không phải với con laptop mà với con desktop của em.
Em đây chỉ đưa ra giải pháp xử lý của em đã làm thôi còn nếu dùng được trong trường hợp của bác thì tốt.
bác vào phần sound manager tìm phần Mixer rồi tăng hết lên là được. Bác thử áp dụng cách trên của em coi và nhớ thống báo kết quả cho anh em xem nhé :expressionless:

hic,bac ơi em tăng hết lên rồi mà.Vấn đề không phải là nó to hay nhỏ mà là nó vẫn nhận âm nhưng chỉ không cho ra loa thôi.Còn record hay voice chat thì vô tư