Cấp cứu !!! Atom bật không lên

Em có chú Atom mới mua, dùng đang bình thường thì tối qua nó hết pin, sau khi sạc xong thì bật không thấy lên nữa, em đã tìm đủ mọi cách mà nó cứ như chết rồi ý. Các bác thấy như vậy là nó bị làm sao vậy ạ ??? Em phải làm gì bi giờ ???

Hay bác xạc pin nó không vào, bác để pin kiệt quá chăng, bác thử ra hàng điện thoại nhờ người ta kích thử rùi về xạc lại xem sao, chúc bác thành công

chọt thử vào nút reset chưa, cứ cắm sạc vô rồi chọt bác ạ. Không th2 mượn cục pin khác gắn vào sẽ được

Mình nghĩ là do pin đó bác à, bác thử kiểm tra lại pin đi, lúc trước mình cũng bị 1 lần.

Cảm ơn các bác đã trả lời, em đã thử chọt đủ kiểu rồi, tháo pin ra lắp lại thử vẫn không được. Khổ nỗi hôm nay cửa hàng cửa họ vẫn nghỉ nên không đem ra ngoài nhờ test được. Hik…hik…

Mùng 2 tết là người ta mở hàng rồi mà sao bác không thử ra kiểm tra xem sao. Mình nghĩ là do pin thôi, hay bác thử lên Lý Quốc Sư, Đặng Dung mượn thử cục pin để thử xem sao :smiley:

Atom thường không phải do pin đâu các bác, có thể do sạc của bác là sạc lô đấy, vì sạc lô khi pin cạn thì không sạc vô, bạn dùng thử sạc zin sao. Sạc zin có cục lọc nhiễu nằm gần đuôi sạc

bác cứ cắm sạc một lúc (phải nhìn thấy đèn màu vàng nhé)
rồi softreset là máy hoạt động thôi.
Một lần tôi cũng để máy hết pin mấy giờ mới sạc lại
bật máy mãi mới lên được.