Cần tư vấn chọn bộ nhớ ngoài

Cách đây mấy hum, máy em bị virus và phải fomat lại, kết quả là chẳng còn tí dữ liệu nào cả. Bây giờ mới nghĩ đến chuyện trang bị một cái bộ nhớ ngoài, gọi là mất bò mới lo làm chuồng nhưng muộn còn hơn không. Nhờ các bác tư vấn giúp em với, loại nào thì tốt và loại nào thì phù hợp với ví tiền sinh viên?:smiley:

anh ko nói rõ anh chi bao nhiêu nhỉ. mua cái ổ ngoài 2.5 inch của WD á, màu đen. Anh nói tiếp dung lượng đi rồi mới cung cấp giá tham khảo đc

Có loại nào khoảng 1 hoặc 1,2 triệu không bác?

giá này thì anh mua 1 HDD 3.5" 80GB và 1 HDD box tốt là ok nhất

Cảm ơn bác rất nhiều, có lẽ tui phải để dành thêm chút nữa thì may ra mới kiếm được cái bộ nhớ ưng ý.:smiley:

Mua HDD laptop + Box vẫn hay hơn, nhỏ gọn bằng bao thuốc, chạy thẳng qua USB không cần dùng nguồn điện phụ như HDD desktop. :slight_smile:

nhưng mà khó kiếm box 2.5 loại tốt, HN ko biết sao chứ SG kiếm chả thấy đâu, chưa kể HDD 2.5+box ngon thì 1.2tr hơi khó nuốt :smiley:

Nếu mua đầu đọc thẻ và Box cho Hdd tôi khuyên các bác nên dùng SSK,hàng hiệu nổi tiếng của TQ nhưng rất bền và chất lượng rất ngon

dữ liệu quan trọng sao không DVD_RW phải hơn không, cái hdd_ext chưa chắc đã an toàn với VR há ?