Cần mua iphone xin đc tư vấn của các bạn

Tại trong cái ngành này mình chẳng biết tý gì cả xin được chỉ giáo. Hiện mình được bạn gái mua giúp một cái iphone 3G bên đó giá hình như là $199. Mình muốn hỏi là:

1. Đem về mình cần làm những gì để xài được tất cả (nghe gọi nhắn tin, nghe nhạc cũng như các apps)

2. Quan trọng hơn sau khi làm mấy cái đó mìh có thể xài mạng Mobi được không ?

3. Khi đem về giá cả để làm những công việc để sử dụng bt cụ thể như thế nào ?

4. Và nơi nào mình có thể đi hack hay bẻ crack gì đó an toàn và uy tính tại HCM ?

Mong được anh em cô dì chú bác giúp đỡ !

1. Với giá đó ở bển thì bạn gái của bạn phải kí hợp đồng dùng mạng AT&T với thời gian là 2 năm với thuê bao tháng như hình sấp xỉ 100$. Vậy bạn chỉ chả có 199$ nhưng bạn gái phải è cổ ra trả tiền đó :stuck_out_tongue:
  2. Vì bán ở bển nên bản đó là bản LOCK. Mang về Việt nam thì phải Unlock (Bằng phần mềm thui) Và dùng được các mạng ở Việt nam
  3. Chỉ cần Unlock bằng phần mềm (Nếu bạn chịu khó đọc và tự làm thì không mất $, còn nếu mang ra hàng thì tốn khoảng 100 đến 200K tùy cửa hàng)
  4. Vì unlock rất dễ nên cửa hàng nào bán iphone đều làm được đó bạn.

mua iphone lock chỉ dành cho người ko hiếu động, chứ nếu hiếu động thích vọc vạch cẩn thận update ăn táo là thành ipod đó :))
hiếu động → ip 2G hoặc 3G world free nha

1. Với giá đó ở bển thì bạn gái của bạn phải kí hợp đồng dùng mạng AT&T với thời gian là 2 năm với thuê bao tháng như hình sấp xỉ 100$. Vậy bạn chỉ chả có 199$ nhưng bạn gái phải è cổ ra trả tiền đó
  1. Vì bán ở bển nên bản đó là bản LOCK. Mang về Việt nam thì phải Unlock (Bằng phần mềm thui) Và dùng được các mạng ở Việt nam
  2. Chỉ cần Unlock bằng phần mềm (Nếu bạn chịu khó đọc và tự làm thì không mất $, còn nếu mang ra hàng thì tốn khoảng 100 đến 200K tùy cửa hàng)
  3. Vì unlock rất dễ nên cửa hàng nào bán iphone đều làm được đó bạn.

wao vậy là khi mua phài hoà mạng AT&T gì nữa hả ? khổ rồi…vậy có cách nào mình mua máy về rồi chỉ cần unlock xong rồi xài như điện thoại ở VN không? Mình chỉ ngại là cái vụ trả tiền tháng vì k trả đc do khoảng cách địa lý. Bạn cho mình lời khuyện nha ! Mục tiêu của mình chỉ muốn mua máy về xong xài, hạn chế tối đa các phiền phức như vụ AT&T. Vậy nếu mình mua mà không ký kéo mấy cái hợp đồng đó thì máy về đây xài đc k ?

mua iphone lock chỉ dành cho người ko hiếu động, chứ nếu hiếu động thích vọc vạch cẩn thận update ăn táo là thành ipod đó
hiếu động → ip 2G hoặc 3G world free nha

Hiếu động là sao vậy bạn ? Ý bạn là hay tìm hiểu mày mò về máy móc đó hả…mình thì không đâu. Mình chỉ cần nghe gọi nt nghe nhac coi video và quan trọng là lướt web di động k cần laptop thôi. Còn máy cái apps như lên youtube hay amazon, game gì gi thì mình k cần. Mong bạn cho lời khuyên…máy world mình cụng có nghe qua nhưng k bik nói cho bạn gái mình nói thế nào để ng ta bán cho đúng.

giá 199$ là ở bên nước ngoài họ kí màng và cam kết dùng mạng đó trong một khoảng thời gian nhất đinh ! sau khi sư dụng đúng cam kết thì máy là của bạn !

**cái giá mà bạn được biết là bạn phải ký hợp đồng 2 năm với nhà cung cấp AT&T với phí thuê bao hàng tháng. Còn nếu bạn mua trực tiếp thì tại Mỹ cũng có bán và ở Việt Nam mình cũng có nhiều cửa hàng bán lắm.
Nếu muốn tư vấn nhiều cứ add nick mình, mình sẽ tư vấn cho bạn trungtm51@yahoo.com
**

qua 62 trần đại nghĩa- 14,4 triệu

Thế có cách nào mà mua xong thì xách máy về đc ko , tại mình có ng wen bên Cali , nhưng mà ko biết khi mua vậy thì có rắc rối j với AT&T ko ? Ai hay ship hàng về thì cho mình chi tiết nha ~X(

1 - kí hợp đồng 2 năm với AT&T kể cả ko sử dụng mà vẫn trả cước thuê bao thì ko có vấn đề gì, trừ khi bạn ko trả tiền mới gặp rắc rối
2- nếu ko muốn trói cước bạn có thể nhờ người quen đó mua trên amazon, mang về dùng luôn khỏi cần unlock :slight_smile:

Bạn có thể nói rõ hơn cái việc mua trên Amon đc ko ? Mình chỉ có 300$ , vừa đủ để mua cái iP locked thôi .

với 300$ thì bạn phải nhờ người đăng kí hợp đồng với AT&T rồi, sau đó cước thuê bao hàng tháng ai trả
con nếu bạn có đủ tiền thì vào đây](http://http://www.welectronics.com/gsm/apple/APPLE-IPHONE.html) hoặc đây](http://http://www.ustronics.com/Apple.php) nhé

Bạn có người ở us thì nên mua hàng 2nd, like new