Cách dùng Remote control của DV2500

Em mới tậu được con Remote của DV 2000, máy em Hp DV2500 nhưng chưa biết cách sử dụng , phần mêm Vista Ultimate, bác nào biết hướng dẫn với nhé.
Thanks,

Đưa remote đối diện cổng hồng ngoại mà xài thôi bạn.

cảm ơn bạn , nhưng đưa vào nó không nhận có phải cài đặt gì không?
Remote của DV 2000 có dùng được DV 2500 không bạn ?

Bạn cứ mạnh dạn mà thử, ko hư đâu mà lo :).

Dùng được bình thường mà bạn, mình có 2 chú dv4000 và dv2500, vẫn dùng lẫn lộn remote với nhau. Nếu không dùng được thì có thể là do remote hết pin, bạn kiểm tra lại xem nhé!

phải có driver vista cho remote chứ bác. Trước em mua 1 cái remote của 1 bác trên 4r mình, cũng phải down driver về mới dùng được. Bác ý cho em link luôn. Em chỉ nhớ down trên trang HP, ko nhớ lưu đâu rồi đó. Bác có thể lục lại mấy bài bán remote ở trên này, các bác ý có luôn đấy ạ.

Hic, remote làm gì có driver bác, máy hp có cổng hồng ngoại là xài được rồi mà.

chắc của bạn hết pin rồi lúc trước của tôi cũng thế, mày mò hoài cuối cùng ra nhật tảo mua cả lô về. 5k một cục, giờ hổng biết giá bao nhiêu.

Hehe cảm ơn các bác nhé, bây h thì ngon rồi , nó bị châp chờn chân pin thôi.:-bd:-bd :-bd loay hoay mãi mới được

Cho em hoi 1 chut

Em co 1 con laptop hp dv 2000. Khi em ci lai win thi khong su dung duoc remote va he thong nhan dang van tay nua…Khong biet goai driver ra co can cai phan mem nao ho tro nua khong? Cac pro chi giup em voi nha…
Thank cac bac.
0978000010

Bác cài loại win XP à ? Nếu thế thì phải lên trang chủ để tìm driver về cài !