Các PM đều bị hide phần các file đã mở ?

Mình đang dùng Vista, sau lần update để cài IE 8 thì thấy tất cả các PM: word, Excel, CAD … đều bị che mờ tính năng Recent file ( History file). Bạn nào biết cách khắc phục xin trợ giúp với . Thanks

Chào bác,
Theo như bác mô tả thì có thể sau lần cập nhật, các khóa Registry trong Windows đã bị thay đổi. Để khôi phục thì có nhiều phương pháp khác nhau tùy trường hợp. Ví dụ:

1. Khôi phục lại hệ thống tại thời điểm trước khi cập nhật. Tiến hành sao lưu hệ thống hoặc Registry trước khi cập nhật bất kỳ phần mềm, bản vá…
  2. Truy cập:
    Start > gpedit.msc tìm đến Administrative templates > Start Menu and Taskbar có khóa bên phải: Do not keep history of recently opened documents (chọn Not Configured). Lưu lại > Khởi động lại máy.
    Còn phương pháp can thiệp vào khóa Registry trong Windows, tìm đến từng khóa mà các phần mềm trên máy bị mất mục recent files (history…) mà chỉnh sửa cho phù hợp. Cách này rất mất thời gian và nguy hiểm nếu không nắm rõ cấu trúc của Registry.
    Thân chào.

Mình nghĩ khỏi cần khởi động lại đâu.
Vào run gõ gpupdate /force
Còn vào group police thì vào run gõ gpedit.
Vào nhanh run bằng cách bấm phím windows + R.

Thanks các bác. Làm theo cách của bác duoc-nn sau đó lại dùng cách của bác bilavx gpupdat /force. Hiện toàn bộ đã OK