Các bác ơi giúp với ! Khe đọc thẻ nhớ Tecra A5

Tôi mới mua máy Toshiba Tecra A5-S516, nó có khe đọc thẻ nhớ 5-in-1 Bridge Media Adapter (Secure Digital, Memory Stick™, Memory Stick PRO™, Multi Media Card, xD Picture Card shared slots) . Không hiểu kích thước khe của nó thế nào mà tôi đút thẻ nhớ loại MS Duo (của máy ảnh Sony) vào thì nó lọt tít vào trong (phải dùng kẹp rút ra) và cũng không đọc được dữ liệu. Không biết loại thẻ nhớ này có cần gắn thêm khớp nối để đút vào không nhỉ (tôi thấy khe đọc thẻ nhớ của HP cũng vậy). Bác nào có biết sử dụng thì hướng dẫn giúp tôi với !
Thanks các Bác nhiều !

Có gì ghê ghớm đâu. Khe đó đọc Memory stick (dài), trong khi thẻ bác nhét vào lại là Memory Stick Duo (ngắn), nó tụt vào trong là phải rồi. Bác cần mua cái adapter (hình nó y chang như cái Memory Stick), nhét thẻ Duo vào đó, rồi mới nhét vào khe của A5.

Bổ xung cùng bác Sơn tí…:smiley:
Bác thiếu cái này đóa !
http://www.sonystyle.com/is-bin/INTERSHOP.enfinity/eCS/Store/en/-/USD/SY_DisplayMoreInfoAccessories-Start?ProductSKU=MSACM2

Ối, cám ơn bác Thế và bác Dnt nhé, đơn giản vậy mà tôi không biết ! Thanks các Bác nhiều !

Bác nhầm chút xíu, The220 chứ không phải là bác thế đâu !:smiley: