các bác cho hỏi 1 chút (copy số điện thoại từ PPC vào PC)

Con O2 Exec của em bị hỏng màn hình em muốn lấy số điện thoại trong máy thì làm như thế nào? chỉ giúp em với.

Re: các bác cho hỏi 1 chút ( copy số điện thoại từ PPC vào PC )

Sync với máy tính, có chọn mục Contacts là nó sẽ tự động copy vào contacts trong máy tính.

Re: các bác cho hỏi 1 chút ( copy số điện thoại từ PPC vào PC )

Bác dùng sync với PC rồi vào phần thư mục contact của nó ở trong mobile rồi copy về là được. Mình cũng chỉ nhớ mang máng là nó ở trong 1 thư mục thôi, lâu quá ko dùng PPC rồi. Bác nào dung PPC thì chỉ rõ dùm bác ây. Nếu ko bác chỉ cần tìm qua các thư mục là thấy thôi

Chú ý: Khi sync với PC lần đầu tiên có thể bị mất hết toàn bộ contacts trong PPC.

Bác có thể làm theo cách này. Khi thiết lập sync lần đầu, không chọn mục contacts. Cài 1 phần mềm điều khiển PPC trên PC (My Mobiler hoặc Pocket Controller-Enterprise - có thể search trên diễn đàn hoặc PM/mail cho em). Dùng PM này để mở PPC trên PC rồi dùng PIM packup để lưu lại 1 bản trước khi sync. Bây giờ thì bác mở MS Sync và tích vào mục Contacts. Nếu toàn bộ contacts bị xóa hết thì restore lại là ok.

Cái này e chưa gặp nhưng nghe bác nói thế phải cảnh giác kô nhỡ mất contacts thì mệt lắm :smiley:

Nếu contacts trên PC là trống thì không sao đâu !!!

mất sao được bác, bác gì nhớ phải cài outlook (not outlook express)

Bác cài thử My Mobiler xem có đọc được màn hình không?

Bác cài outlock của bộ Office ấy
khi sync chọn sync cotact với PC

khi này tất cả Contact trong PPC sẽ được copy vào Contact trong Outlook

Yên tâm ko bị mất contact đâu. Cho dù bị xóa (do xóa contact trên PPC rồi sync sẽ gây xóa contact trong outlook nhưng những cái bị xóa cũng sẽ chui vào thùng rác của outlook có thể khôi fục lại )

có thể bị mất nếu syn lần đầu. trong outlook đã làm gì có contact mà vào thùng rác. Cũng không cần cài phần mềm khác đâu. cứ syn thoi nhung do lan đầu AS sẽ hỏi đồng bộ giữa PC với PPC hay PPC với PC. hai cái này nếu không đẻ ý dễ nhầm. nếu chọn nhầm là PC-> PPC thì mất hết contact. Chỉ cần cẩn thận là được

Cách này có vẻ khả quan đấy, nhưng không hiểu khi cài Remote Controller vào có 1 số chương trình tự động chạy thẳng vào còn đa số nó cũng hiện thêm 1-2 thông báo mà mình cần phải chọt vào nút OK trên màn hình nó mới install thì sao nhỉ?!?

Tốt nhất vẫn là syn với PC và nhờ 1 người có kinh nghiệm cài giúp là được, nhưng thấy nó chỉ dẫn cũng rõ ràng chỉ cần đọc kỹ khi nó hỏi là okie.

Nếu tự cài bác cũng nên thử cài Remote Cotroller thử xem nó chạy vào lun không vì lâu wá em không nhớ nó có tự vào không, nếu ko được thì dùng cách kia. Bác cần source thì cho em địa chỉ mail em send cho, dạo nì ko chơi PPC nữa nên ko cài thử đc nhưng file thì em vẫn còn.
Chúc bác thành công

chính xác là phải cài Microsoft Outlook thì mới sync đc mục contacts. ko mất đc đâu, chỉ chú ý khi nó hiện thông báo thì có mà đọc, chứ cứ ok hay yes đại là mệt lắm,
thường là ko hỏi gì, có hỏi chỉ hỏi là ưu tiên từ ppc sang pc hay ngược lại.

quên mất, tìm Microsoft Outlook trong Microsoft Office, nếu ko thấy thì đưa đĩa cài Microsoft Office tương ứng vào để cài rồi chọn custome, chọn Microsoft Outlook , …

Cứ cài Microsoft Outlook khi synch chọn custom rồi chọn from PPC replace PC chú ý cái này nều ngược lại thì mới bị xóa contact trên máy

Không sợ mất contacts

Tui cũng đã sync rồi, dùng sync4.5, trên PC có danh bạ cũ, trên PPC có danh bạ mới (Có trùng nhau 1 phần). Khi sync vẫn chọn cả contact bình thường. Tui thấy nó hiện lên 3 lựa chọn - Ngầm định là “combin”, Tui OK thế à xong. Tui hiểu rằng “Combin” nghĩa là hòa trộn vào nhau, tự nhiên tui có 1 danh bạ hoàn chỉnh, cả cũ cả mới, không bị trùng lặp (Nếu trùng Name thì chắc chắn là nội dung khác nhau). Cả trên PC và PPC. Thế mới thích. Có lẽ …các phần mềm thế kỷ 21 chắc sẽ thừa biết phải làm thế nào :-*

bác tạo Microsoft Outlook rồi sync PPC với PC nó sẽ ra một loạt các đòng bộ bác chọn contac là xong có gì đâu

chỉ cần bác có bộ outlook trong pc thi khi kết nối ppc với pc bác đánh dấu contac thì nó sẽ syn hết contac vào outlook rất dễ làm