Bạn tự làm đựoc Themes chứ?

Anh em cho hỏi muốn tự tay thiết kế cái Theme cho dòng seri 60 thì cần soft nào? Tools nào?

Cho link down thì quá tốt. Cảm ơn

Bạn có thể tham khảo phần mềm tạo Theme cho dòng Symbian S6.0 là:

Series 60 Theme Studio 2.0 : Thằng này chuyên nghiệp nhưng yêu cầu cấu hình phần cứng rất cao
Microsoft Windows 2000 (SP 4) or Windows XP (SP 2)
512 MB RAM minimum
200 MB disc space
1.5 GHz or faster processor
Display supporting 16-bit color at 128
(Bó tay với ông này, chắc rùa bò mất :smiley: )
Phần mềm này bạn có thể đăng ký một tài khoản rồi tải về được!
http://www.forum.nokia.com/main.html

Theme Editor đồng chí có thể tải ở đây](http://www.gsm.com.vn/forum/attachment.php?attachmentid=11613)

Cấu hình như vậy là yêu cầu với PPC hay PC vậy anh? Nếu cấu hình như vậy dành cho PC thì là bình thường, đâu có gì cao…, còn nếu dùng Laptio thì không thể có cái card màn hình như vậy rồi, chắc ý anh muốn nói đến Laptop nhỉ…

Em tưởng tạo themes cho PPC nên nhảy vô coi, hoá ra không phải nên post bậy một câu, xin thứ lỗi…

Máy mình đủ đáp ứng cái đó
chỉ sợ ko… đủ trình độ thôi
cảm ơn bạn đã trả lời

Em tưởng tạo themes cho PPC nên nhảy vô coi, hoá ra không phải nên post bậy một câu, xin thứ lỗi…

tạo cho Seris 60 đó bạn

Tốt nhất bạn cứ dùng Theme Editor vì nó giao diện đơn giản dễ tiến hành tạo, chỉ có điều bạn nên tìm kiếm sưu tầm cho mình nhưng bức ảnh đẹp, như ý, hơn nữa trước kia mình dùng một thời gian ngắn có cảm giác như Nokia 6600 ưa gam màu nóng như đỏ chẳng hạn, bạn cứ thử xem sao!

Ghi chú: Với phần mềm Series 60 Theme Studio 2.0, chiếc PC của bạn có đủ cấu hình đi chăng nữa chắc chắn sẽ không thể nào chịu nổi sự ì ạch.

Chúc bạn thành công!

Bác đừng tưởng bơ…máy em cấu hình thế này còn không chơi được nữa là:

Chip: Intel (HT) 3.0
RAM: 1Gb
HardDisk: 120Gb (Free: 40Gb)
GraphicsCard: NVIDIA5600 128Mb
Main: Asus P4P800

Vậy mà mỗi lần bật ThemeStudio mất gần 10 phút còn chỉnh sửa thì thôi rồi như một con rùa bò… cuối cùng chỉ tìm đến ThemeEditor là OK nhất rất đơn giản biết một chút về chỉnh sửa kích thước ảnh là OK :smiley: