Bản cập nhật iOS 7.1.1 giúp vá lỗi bảo mật và pin lâu hơn

Hôm thứ tư vừa rồi, Apple tung ra bản cập nhật iOS 7.1.1 nhằm vá lỗi và cải thiện hiệu suất làm việc cho iPhone và iPad. Bản cập nhật mới này đã giải quyết được nhiều vấn đề mà hệ điều hành iOS 7.1 vừa được phát hành hôm 11/3 chưa hoàn thiện.
http://m.f5.img.vnexpress.net/2014/04/23/ios-7-1-1-update-6748-1398222725.png
Một trong những cải thiện nổi bật mà iOS 7.1.1 làm được bao gồm:

• Giúp hệ thống nhận dạng vân tay Touch ID trên iPhone 5s hoạt động tốt hơn.
  • Vá lỗi bảo mật có liên quan đến vấn đề đánh cắp dữ liệu dựa trên cơ chế Triple Handshake. Lỗi bảo mật Triple Handshake gây ảnh hưởng đến tất cả các phiên bản iOS cũng như hệ điều hành OS X 10.8 Mountain Lion và 10.9 Mavericks. Dựa trên lỗ hổng liên quan đến cơ chế xác thực kết nối an toàn, hacker có thể lấy cắp thông tin người dùng đang sử dụng các thiết bị của Apple.
  • Kéo dài thời lượng pin trên iPhone nhờ các phần mềm đã được tinh chỉnh.
  • Sửa lỗi có thể gây ảnh hưởng đến việc phản hồi của bàn phím.
  • Khắc phục sự cố khi sử dụng đồng thời bàn phím Bluetooth và VoiceOver.
  • Khắc phục các vấn đề nhỏ với trình duyệt Safari, Apple TV.

Phiên bản iOS 7.1.1 sẽ tương thích với các thiết bị từ iPhone 4, iPad 2 và iPod Touch gen 5. Người dùng có thể cài bản cập nhật bằng cách kết nối máy với iTurn hoặc làm theo các bước sau:

1. Vào Setting
  2. Chọn General
  3. Software update

mấy bác dùng sim ghép cẩn thận với bản 7.1.1 nhé , em bị 2 cái ko có sóng lun , chả biết nó security kiểu giề :slight_smile:

7.1.1 này cũng giống 7.1 thôi bác , baseband đâu thay đổi đâu , giống như 6.0 và 6.1.x chả hạn :x

bạn dùng sim ghép mà hăng đi update. sim ghép cho 7.1 mới ra đây thôi. 7.1.1 chưa hỗ trợ.

mình chỉ thấy ở mấy f4r khác anh em bảo không lên cho sim ghép vì chưa hỗ trợ thế ah. còn những gì apple công bố thay đổi trong 7.1.1 thì rõ ràng như anh nói không lên quan đến sim ghép. có thể che giấu bên trong chẳng hạn, đợi cao thủ phán thôi anh?:smiley:

vậy nếu dùng sim ghép thì mình đâu retoes lại máy được hả anh.

Theo như Anh Bình nói thì có thể sim ghép chưa hổ trợ cho bản 7.1.1, mà khi restore lại máy sẽ tự cập nhật lên 7.1.1 → ăn táo.
vậy theo em khi máy có chuyển cho người mới hay chủ mới mà bản lock thì chỉ nên reset thôi.

Nói chung em chỉ dám reset all setting thôi dù đã Jailbreak hay chưa.

sim ghép vẫn nhận hả anh?

uh restore lại bị không nhận sim ghép.

Nếu máy bạn đã Jailbreak thì đừng reset all settting & content nhé. Có thể gây treo táo.
nếu máy đã JB thì nên dùng Semi Restore

CẢm nhận của mình khi dùng IP4 cập nhập lên 7.1.1 mình thấy hiệu suất sử dụng pin kéo dài hơn, và quan trọng nút home ảo ko bị trễ như trước nữa, bàn phím nhanh hơn, trên thiết bị IP4 cải thiện rõ ràng giảm bớt lag giật khi chơi 1 số game, ko đc như 6 đâu nhưng 7.1.1 cũng đc 80% của 6

Cảm nhận của mình khi làm máy cho khác xong thì chỉ còn cái này là chuẩn và bổ sung là ít bị mấy lỗi vặt vãnh khi gõ tiếng việt

cho hỏi anh đang dùng lock của nhà mạng nào thế?

anh có thể screen shot vài tấm ảnh của sim ghép cho sprint trên 7.1.1 không ạ? vì nói thật em mới nghe mấy tay bắt đầu bán ra sim ghép cho sprint nhưng chưa nghe ai bảo sẽ lên được 7.1 đừng nói 7.1.1.
cám ơn anh.

reset all setting đâu giải quyết dc gì em ơi :D, chưa JB thì Erase lun , JB rùi thì để nguyên lun nhé :smiley:

mới lên cho con IP5, cảm nhận là ko có gì thay đổi cả, pin vẫn thế, bàn phím tiếng việt vẫn dính lỗi ư w. Máy mình world đang ở 7.1 lên luôn cũng ko phải lăn tăn gì, còn ae nào máy lock hay đã jb thì thôi nằm im, đừng lên làm chi, ko có chi khác đâu.

Hôm qua up cho vợ ip4 mình ip4s lock mà thấy vẫn sài ngon chả vấn đề gì :slight_smile:

Nhận luôn, chưa rì sét hay rì store gì hết,

sprint