bác nào dùng macbook rồi xin chi giáo với

em đang muốn mua một con macbook dùng không biết mọi người dùng rồi thấy thế nào xin cho em biết với

vui lòng dùng chức năng SEARCH trước khi hỏi
bạn có thể tìm thấy ở đây http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=14640
có tất cả những gì bạn muốn biết.

Nói chung là ổn bác ạ, nên mua em 2G nếu có điều kiện, màu đen càng tốt vì màu trắng dễ bị ố bẩn chỗ bàn phím lắm. Chạy win mượt, mac cũng không có vấn đề gì nếu RAM to một chút, màn hình gương hiển thị rất tuyệt. Buồn mỗi tý là card màn hình không rời. Ở MAC chỉ được 64, win mới được 128. À nhân tiên em có bán 1 em black đó, mới tinh thiếu mỗi hộp. Có gì bác cứ tham khảo trong topic mua, bán của em và trang chủ apple

Có bác nào biết con mac nào 14’’ hay 15’’ không, giá của nó là bi nhiêu khi Chip Due core 1.83 ram 1G, HDD>100

hình như lạc đề hết rồi
@wind_kami vào đây](http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?p=283804&posted=1#post283804) xem nè.
@ducnamnd: chip duo core chỉ có dòng 13.3, 15.4 và 17 không có 14 đâu. Bác muốn tham khảo giá thì vào đây](http://store.apple.com/1-800-MY-APPLE/WebObjects/AppleStore.woa).

Mình thấy Macbook chạy rất là tốt,pin xài tốt mà những dòng này giới trẻ sử dụng rất là nhiều,còn về mẩu mã thì rất là sang.Nếu mua rồi thì cố tập sử dụng 5-10 ngày rồi sẽ quen thôi.Mình ủng hộ bạn có quyết định như vậy !

macbook thì đầu tư tầm 1gb ram hay 2gb là ổn các bác ah, thêm nữa có điều kiện đầu tư cho nó cái điều hòa + với cái chân kê, nó mà chạy win thì khỏi phải nói, vừa nòng vừa chậm, chỉ hợp với bác nào thich OS tiger thôi, chứ dùng win thì khó chịu lắm, con macbook nhà em ram có 512mb(dual-line) chạy như 1 con rùa bò, còn thua cả con XPS M140 cùng cấu hình khác chip.

Được cái mấy chị em nhìn thấy macbook là thấy phê vì hình thức nó quá đẹp, nếu dùng được Mac OS tiger thì bác nên mua, còn mua về để chạy winxp thì ko nên

Đồng ý với ý kiến của bác này. Mua Mac vì OS X chứ mua chỉ vì kiểu dáng thì đáng buồn thật.

Một số vấn đề chính bác cần suy nghĩ khi cưới Mac :

1. Mục đích của bác là gì ? Đồ họa thì ok, còn chơi game thì rất ít game.
  2. Phần mềm ? Ít hơn PC nhiều, và khó Cr@ nữa.
  3. Vấn đề Tiếng việt với một số bộ font : BK, VNI…
  4. Thao tác không còn quen thuộc nữa.

và… và…
Một vài dòng sau khi cưới Mac được 1 tháng.:smiley:

Macbook thì làm gì mà ít games được anh Quang, cứ cài win vào là okie hết thôi. Phần mềm MAC ít nhưng em thấy đủ đấy chứ, cr@k cũng không vấn đề gì nếu có iserial reader. Còn tiếng Việt em không có ý kiến vì em dùng unicode đánh tùm lum cả mà vẫn tương thích. Theo em thì cứ ai có mac dùng mac, ai dung pc thì cứ dùng pc là hay nhất.

Bác có cao kiến gì để gõ TV mà dâú nhập được trực tiếp đúng như gõ bình thường trên Win không??

Ví dụ:

ở Win gõ:** Côngj hoaf xax hôij chur nghiax Vieet nam** như theo thứ tự các phím như trên là thành: Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

nhưng ở Mac: thì gõ theo thứ tự như trên nó vẫn là như vâỵ rất khó chịu. Muốn gõ được chữ Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam phải gõ theo đúng trình tự như sau: Côjng hofa xax hôji chur nghixa Vieejt nam

Khó chịu quá các bác ơi!!!

các bạn ơi hiện chỉ có bộ gõ đó thôi, các bác cố gắng mà sử dụng, từ từ có nhiều thôi mà…