Bác nào biết chỉ giùm: có v/đ vói front VN khi dùng Micr-Read

Tôi đã nhập Microsoft Reader vào con O2 mini, song không đọc được chuyện của thư viện cây tre như Bố già. Hỏi và được Nhật Cường cho biết phông chữ trong PPC của tôi đủ và chắc do phông chữ của chuyện Bố già là phông chữ khác. Có người có máy đúng như vậy, nhập Micr-Rea và có phông chữ như vậy, song lại đọc được.
Tôi vào setup và chạy phông chữ FruitigerFront, máy không cho Inst & báo:Saola Software. Fruitiger Unicod Front was not installed thành công.
Làm thế nào để install, bác nào biêt xin chỉ giùm.

cài lại bộ font cho máy đi bác, down trên HHC đó bác…còn nếu thấy thiếu thấy font nào nữa thì chép từ PC qua là được thôi bác ạ…

Trước tiên bạn soft reset lại máy, sau đó download font cần install dưới dạng *.ttf (tìm trong www.echip.com.vn ) nghĩa là không phải dưới dạng trình setup rồi chép thủ công vào thư mục windows/fonts trên PPC. Sua đó soft reset lại máy một lần nữa…

Chúc thành công…

Nếu mình không nhầm thì chính trên trang Thư viện cây tre cũng có bài hướng dẫn tỉ mỉ về cách cài font frutiger rồi. Bạn tìm lại xem.

Hoặc là bạn có thể copy font *.ttf như vnarial, vntime… vào trong thư mục Window/font, khởi động lại là được mà, sau đó có thể nếu bản chuyện đó mà dùng font vntime có thể vào chương trình đọc đó chọn display có chỗ chọn font chọn lại là OK

Để đọc có dấu tốt trên Microsoft Reader theo king nhiêm của mình thif phải cài font có tên PPCTimesNewRoman.cab Hồi xưa mình down nó trên FTP của forum!