Ai là người mẫu chân dài nhất Việt Nam, và dài bao nhiêu?

Hôm nay funny một chút. Ông hàng xóm nhà em có óc hài hước… hôm nay ông í hỏi em 1 câu:

HX: Ai là người mẫu chân dài nhất Việt Nam? Và dài bao nhiêu?
Iem: Em chịu… Anh biết thì nói cho em biết với, nhưng phải dẫn chứng cụ thể.
HX: Thanh Hằng, dài 1.1m, báo chí bảo thế. Có điều anh thắc mắc: không biết dài 1.1m thì tính từ đâu?
Iem: … =D> =))

Các cụ có biết câu trả lời không ạ?

Hình như đo chiều dài chân phải đo gián tiếp: đo chiều cao khi đứng, trừ đi chiều cao khi ngồi thẳng lưng (tính từ đỉnh đầu tới mặt ghế ngồi) là ra chiều dài chân.
Còn có cách nào mà có thể đo trực tiếp được thì iem cũng … chưa biết.

Phương pháp thứ 2 là phương pháp so sánh. Lấy chân 1 người đàn ông (thường là đại gia) làm chuẩn, khi đo thì nằm theo phương song song mặt đất

Người ta bảo là chân dài đến nách E nghĩ là tính theo kiểu đo từ nách đến đất thì Thanh Hằng là 1m12

E vừa GOOGLE thì ra cái này :

Chân Em này còn dài hơn Thanh Hằng

Cô bạn này mới 15 tuổi nhưng sở hữu chiều cao “khủng” 1m78, và đặc biệt là đôi chân dài tới tận 1m15 (vượt cả cả chiều dài mơ ước 1m12 của đôi chân siêu mẫu Thanh Hằng).

Đo chân dài trực tiếp chính xác: Người mẫu đứng thẳng đo từ bàn chân đến xương hông.

](“http://img848.imageshack.us/img848/1638/30167160.jpg”)

thế thì khi đo, cái ông giám khảo cứ phải sờ sờ xem cái khớp xương ở đâu ạ :smiley:

Hay nhỉ, thế mà iem cứ tưởng lấy chân dài làm thước đo cho đại gia mới phải chứ?

Hèn gì, mấy em mô-đồ cứ thích phải ốm ốm một tí, à, để nhìn hay đo đều thấy chân dài hơn chăng?

Bắt mẫu phải đứng và kẹp cây gậy vào háng rồi kéo lên, sau đó đo khoảng cách xuống đất là chính xác nhất.

chân dài phải lấy thước đo là đại gia giàu bao nhiêu…:D:D

Em nghĩ đo theo kiểu may quần là đo từ “hang sắc” xuống tới đất
Đo theo đẳng cấp thì đo ông đại gia
Mà đo theo @ là từ nách vì hay gọi là “chân dài tới nách” =))

Không phải đo từ háng đâu, em nhớ là tính từ bàn chân lên tới hông. Cũng dễ hiểu mà, nhiệm vụ của quần là … che chân, chân dài tới đâu quần cao tới đó. Người bình thường chiều cao từ chân đến háng khoảng xấp xỉ nửa chiều cao cơ thể, nếu chỗ đó cao 1m1 thì em chắc đứng đến nách mấy chị này mất.

Không hiểu cha nào phát ngôn ra câu “chân dài miên man” nghe đã thật, mỗi khi nhìn thấy chân dài là mình lại thấy …miên man
Chân dài mình nghĩ đo bằng tay là chuẩn nhất :))

Thật là không đỡ nỗi với chú này! haha :))