Acer - Màn hình tự dưng tắt, là sao?!

Các bác cho em hỏi cái, em Acer nhà em cứ khi nào cắm điện thì xài rất ngon nhưng cứ dùng pin thì cứ khoảng 2-30 phút thì màn hình tự dưng mất, đen xì mặc dù em vẫn thấy có đèn nền sáng; ấn mấy phím nóng cho Sleep rồi bật lại thì ok. Thế là sao ạ? Là do phần mềm hay phần cứng vậy ạ. Em dùng Vista Ultimate OEM của Dell.

chài ui, chắc k phải lỗi đâu, bác vào trong Power Managerment chỉnh lại là xong thui mà

Em chỉnh lại rùi bác ạ. Thế mà vẫn ko được mới hay chứ. Màn hình tắt thế nhưng máy vẫn hoạt động, nhạc vẫn nghe ấy. Đèn màn hình vẫn sáng nền ^^

bác coi lại cái phần power option đi,em nghĩ là chổ đó đóa…

Làm phát recovery lại máy xem có giải quyết được vấn đề không? Nếu không thì chắc là có liên quan đến cáp màn hình rồi.

Lúc tắt là đang dùng hay máy để yên ạ?
nếu đang dùng mà vẫn bị thì
Chức năng standby hoặc cao áp cấp từ main có vấn đề roài

Đèn nền vẫn sáng mà anh Dũng. Cắm xạc vẫn xài tốt mà dùng pin thì lại như vậy bác xem lại chế độ xài pin nhé. Tốt nhất Recovery lại tiện theo dõi hơn. Chúc bác sớm bắt bệnh được em nó.

con này chắc bị cao áp màn hình rồi bác ah`
bác thay cao áp chắc giá khoảng 300K .

mình dùng con axioo MNC 2602 cũng thế. Đang dùng bình thường thì tự dưng bị tắt màn hình. tối đen luôn, nhưng mà đèn nguồn vẫn sáng. đang nghe nhạc thì cũng ko có âm thanh nữa. Chẳng hiểu saonữa. Máy với còn mới, mới mua dc 1 tuần mà hum nào cũng phải bảo hành. chả biết bệnh gì. bác nào pro giúp em với. :frowning: