5 laptop đẹp nhất hiện nay !!!

Xin gửi các bạn thông tin bình chọn của CNET về 5 laptop đẹp nhất hiện nay. Nhìn con nào cũng muốn lấy hết. Anh em có ý kiến gì khác hay không? http://www.cnet.com.au/mobilecomputing/notebooks/0,39029089,40056383,00.htm

Có ai muốn bán Portege R200 thì cho mình biết nhé. Cám ơn.

Chắc là tin củ. Samsung Q30 nặng có 1.1kg đâu có thấy trong list top 5 đâu?

Đẹp làm gì. Mỏng làm gì. Chạy ngon mà gọn gọn là được rồi.
Cứ lượm 1 em X40 hoặc X41 (thích chọt) có phải ngon lành kô.

Không phải đâu bác. Ai mà chẳng thích chạy một con máy nhanh, 1.8GHZ hơn một con máy 1.2 GHZ cơ chứ! Thế nhưng, nếu bác phải di chuyển từ tỉnh này sang tỉnh khác 10 lần / tháng, vác cái laptop đi bộ 3km/ngày thì bác mới thấy nhà sản xuất họ cũng có lý. Lúc đó bác sẽ nói: thì ra đội R&D của SONY, TOSHIBA, IBM… họ có chất xám thật.

Ngày xưa em cũng hay lý sự cùn lắm! Nhưng bây giờ mới hiểu tại sao thầy dạy KTS 2 của em cứ mắng em là “đầu to ngu lâu”. Thế đấy!

Cái Acer Ferrari 4000. Ở 79 Ng Cư trinh Q1 có bán đấu các bác.
Nhìn phê thiệt.
Nhưng giá của nó cũng 1800$ lận. Chát quá.

Theo mình thì phải là:
Sony FS
Sony S
Fujitsu p
Apple Powerbook 17"
Sharp MM

hehehe, chính xác anh Hiệp nhể, bác nào xài FS rồi mà còn chê nữa thì thiệt là … :smiley:

Thấy cái chữ ký của bun2it là đủ biết chạy theo tư tưởng của cuhiep rồi. Không phải của Sony thì là của Nhật. Không phải của Nhật thì là của Sony. Quanh năm cứ “xô” với “giật” như thế thì sức đâu mà vác Dell hay Toshiba !

hê hê… nói thế chứ em cũng kết mấy con khác lắm mà :d

Pác chửi em ngu ạh /:slight_smile:
X-(

Hehehe …Sao không thấy các bác chọn xem con laptop nào mạnh nhất nhỉ.

Mạnh nhất thì em bầu thằng IBM T43p

Laptop mà mạnh + nặng thì mình thấy xài 1 desktop + 1 laptop nhỏ nhẹ sướng hơn (ý kiến riêng vì mình nhỏ con), mang vác theo cực quá, cộng thêm nghe nhạc, xem phim, internet, chơi game thì làm trên desktop sướng hơn. Đâu phải lúc nào cũng cần tới hết chức năng 24/24h đâu.

Bài review này theo CNET ra ngày 15/8/2005, mới gần 1 tháng thôi.

Mời bác tham thảo con này xem thế nào nhé: Sony Vaio PCG-TR3A đảm bảo xứng đáng làm hoa hậu của bác

bun ơi chữ ký của bác hình như có vấn đề

các bác tham khảo thêm con này đi, theo em vừa mạnh mà vừa đẹp nữa
http://laptop4rum.org/index.php?showtopic=7

chữ ký em ko bị gì đâu bác, tks bác nhiều.

Sony dòng A thì to và nặng khủng khiếp các bác ạ, hiện máy nhẹ, vừa phải em thấy có dòng S của Sony, dòng X của Dell, R của Toshiba …

Bác giống em thật, hồi xưa mua laptop đâu có để ý mấy cái vấn đề ấy, bây giờ ngày nào cũng phải đi lại, vác laptop + dây dợ > 3kg đi bộ khoảng 3km thấy oải quá, đang tính mua cái nào nhẹ và pin lâu là đc, cấu hình thì càng cao càng tốt.

vi phạm chỗ này nè Bun ơi

Các bạn đọc chữ ký của mình nhé. Không biết có em nào mạnh hơn không, T43P thua là cái chắc

@Bun ơi, diễn đàn Laptop của bạn cỡ chữ to quá, vấn đề là ở đó mà.

@all tks bà con nha, Bun thật sơ ý, xin lỗi nha :smiley:
@:lampham : con XPS này chuyên chơi game mà bác :D, mà lúc bác mua có được tặng printer ko :D, với 2 cái cooler màu xanh nữa :smiley: Con này design rất hầm hố, chỉ đem đi thi game được thôi chứ để cạnh FS thì chẳng khác nông rân đứng kế model :stuck_out_tongue: J/K