3G- Mobile TV cho Blackberry Bold 9000

Bác nào đã sử dụng được Mobile TV trên con Bold chưa?
Tình hình là dùng Media Player mặc định của BB Bold không xem được tivi nhưng RealPlayer lại không hỗ trợ BB vậy làm thế nào để sử dụng được chức năng này trên BB Bold? Bác nào làm được chỉ em với
Thanks!

Ý bác là TV online ạ? Em dùng video streaming xem trực tiếp với Bold 9000 vẫn ổn mà!

Bác đã đăng ký gói Mobile TV chưa bác. Nếu đăng ký rồi thì ok mà.

Dùng bình thường mà bác, có phải cài thêm phần mềm gì đâu, em xem các nút giao thông ở Hà Nội chạy ầm ầm :">

Em cũng xem ko được, em đang dùng Vinaphone 3G, xem trên NOKIA E71 ok, ko biết cách xem trên Bold 9000, có ai hướng dẫn giúp em ko??

1. Bác theo hướng dẫn chi tiết của bác anworm theo link này để kích hoạt Browser cho Vinaphone:

http://bb.anworm.com/Home/vietnamese

1. Đăng ký gói cước 3G data.

2. Đăng ký dịch vụ Mobile TV

3. Truy cập 3G và tận hưởng!

Mình dùng Storm 2 cũng làm đầy đủ chuẩn rồi nhưng cũng không xem đc…chả hiểu lỗi gì nhỉ…Bác nào biết chỉ rõ mới…

up lên ROM 5.0 đi bác ơi :smiley: hình như 4.6 có bản xem đc streaming, bản lại ko xem đc thì phải

Đúng rồi đó, mình test trên bản 5.0.xxx thì xem được không cần cài thêm phần mềm hỗ trợ nào còn 4.6.xxx chưa test không biết thế nào :smiley:

Em cũng đã thử nhiều lần không được. Có bác nào làm được rồi thì hướng dẫn anh em một cách chi tiết được không. Em dùng cả Bold, cả Storm 2 nhưng chưa con nào được cả. :!!Cảm ơn các bác trước.

coi trực tiếp trên đường link mobitv.vn luôn bác

Đăng ký cước dữ liệu sau đó vào link mobitv.vn xem trực tiếp, không cần cài thêm phần mềm gì. Mình đang dùng trên phiên bản firmware 5.0.xxx

E dùng mạng mobifone, đã đăng ký LiveTV đầy đủ. Vừa rồi đã uprom lên bản 5.0.0.411, cài đặt browser để truy cập wap ngon lành nhưng vẫn k xem TV được.
Có bác nào trường hợp tương tự e thì xin chỉ giáo cho e cách cấu hình.
Tks các bro nhiều nhiều!

Hix hix mạng 3G của mobifone vẫn đang thử nghiệm nên chắc chắn chưa ổn định đâu .

Máy hôm nay con Bold của e toàn mất liên lạc thôi , chán quá , chả nhẽ lại ném quách nó đi ! Dùng con 1202 ghẻ thì lại không sao cả !

Bác sang đây mà down em này về này, E71 hay BB Bold chạy tứ tung hết.

My TV ch[FONT=&quot]ạ[/FONT]y c[FONT=&quot]ự[/FONT]c nu[FONT=&quot]ộ[/FONT]t trên máy BlackBerry 3G.
b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n có th[FONT=&quot]ể nhập URL này lên điện thoại để tải ứng dụng về. Hoàn toàn miễn phí. http://smf.xzone.vn/wap/Download.aspx?id=MTA5LTAwODQ5MTYxMjY2MzM= [/FONT]
Các máy Symbian sau khi cài [FONT=&quot]ứ[/FONT]ng d[FONT=&quot]ụ[/FONT]ng này ch[FONT=&quot]ắ[/FONT]c cũng quên luôn hai ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n thân: wap+RealOne.
B[FONT=&quot]ạ[/FONT]n nào h[FONT=&quot]ứ[/FONT]ng thú tr[FONT=&quot]ả[/FONT]i nghi[FONT=&quot]ệ[/FONT]m, xin hãy g[FONT=&quot]ử[/FONT]i yêu c[FONT=&quot]ầ[/FONT]u đ[FONT=&quot]ế[/FONT]n đ[FONT=&quot]ị[/FONT]a ch[FONT=&quot]ỉ mail : [/FONT][FONT=&quot]mobile_app@yahoo.com[/FONT][FONT=&quot], [/FONT]đ[FONT=&quot]ể[/FONT] l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i s[FONT=&quot]ố[/FONT] đi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n tho[FONT=&quot]ạ[/FONT]i và model máy ( phòng khi đi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n tho[FONT=&quot]ạ[/FONT]i c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n ch[FONT=&quot]ư[/FONT]a đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c add vào danh sách h[FONT=&quot]ỗ[/FONT] tr[FONT=&quot]ợ[/FONT], khi [FONT=&quot]ấ[/FONT]y tôi s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] thêm vào), tôi s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] g[FONT=&quot]ử[/FONT]i url đ[FONT=&quot]ể[/FONT] các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n t[FONT=&quot]ả[/FONT]i v[FONT=&quot]ề[/FONT] mi[FONT=&quot]ễ[/FONT]n phí và cài đ[FONT=&quot]ặ[/FONT]t.

[FONT=&quot][/FONT]

Have fun

Sang đây là sang chỗ nào hở bác, sao em vào được cái link bác đưa nhỉ???
Đối với nhà mạng mobifone thì làm như thế nào các bác ơi.

Bác có thể nói rõ hơn là xem tivi trên bold với os 4.6 được không?

E cũng đang thử đây. E dùng 9700 mà chưa tivi tiveo gì dc Bác ah :slight_smile:

Mới đọc đến đây thấy sực nhớ mình hôm trước có thử rùi mà.
Giờ vào lại trên 1 máy BOLD 9000: xài SIM Viettel đăng ký 1 phát dịch vụ LiveTV: phí 35k/1 tháng, chơi thử luôn, vô tình đăng ký xong, vào xem trân đá banh do VTV3 quay lại luôn, hố hố. Đã kinh

9700 dùng vina đăng kí mobileTV và gói M25, sau đấy vào http://tv.vinaphone.c o m.v n để xem TV nhưng không vào được :frowning: