1 Vấn đề với VaioNR385ET, ai biết giúp mình với.

Tình hình là dùng VaioNR385E/T. Hệ điều hành theo máy là Vista. Giờ Downgrade xuống XP. Cài driver bình thường và đầy đủ…
Sau khi cài đặt Driver Video xong. Bị lỗi thế này. Cứ chuột phải vào màn hình thì máy đờ ra 1 lúc để xử lý rồi mới hiện lên. Bật Processes của TaskManager lên xem thì mỗi khi chuột phải vào màn hình thì nó lại tăng phần trăm xử lý lên 20-30 %. Làm chậm máy và đờ ra. Trước có gặp trường hợp này 1 lần ở máy bàn, sau khi cài lại driver thì hết. Còn với Laptop này thì cài đi cài lại Driver rồi mà vẫn ko hết bệnh.
Thế nên tiện đây mình muốn hỏi có ai bị trường hợp giống mình ko và cho mình cách khắc phục với. Cám ơn nhiều.:-t

CÓ thể máy của bạn bị nhiễm virus chăng? kiểm tra lại đi bác! vì con máy này cấu hình khá mạnh ko chậm đc !

Virus thì mình khẳng định là không bị đâu. Máy cực sạch luôn. Chả hiểu tại sao nữa. Cấu hình thì khá mạnh rồi.

Nếu bạn ở thành phố HCM thì mang máy sang 43 Nguyễn Cư Trinh mình xem thử ! Mình đã từng cài thành công máy này rồi.

Tiếc quá,mình lại ở HN. Cài thì đủ driver bác ợ. Nhưng mà nó cứ bị cái lỗi đó mới tức chứ.

có thể là lỗi ko tương thích driver cho vista và XP , bác lên web sony down lại driver cho XP thử xem .

Nếu ở Hà nội bác mang qua đây em xem thử

Lỗi này nguyên nhân chính có thể là do Driver VGA hoặc Sound thui,Dòng Sony này nó đau đầu cái đó lém…Vista chắc hok seo.XP hay bị thế vì Driver XP hãng nó hok Support.Thường lấy của các dòng tương tự nên hay bị thía

nếu lên web sony down về thì không được đâu vì nó không hỗ trợ xp mà

Vâng. Chắc do nó ko có driver hỗ trợ cho Xp nên bị thế, bực thật.

Bác nào có đủ driver cho NR 385E/T ko ? Cho em xin với.